กลับไปที่รายการ โพสต์ใหม่

รีวิว ADIDAS อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์

แก้ไขล่าสุดโดย ROBBANK เมื่อ 2011-9-20 11:04

และแล้วก็ได้เวลาทดสอบรองเท้า อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์ (adiPower Predator) ซึ่งเป็นตัวใหม่จากทาง อดิดาส
ความพิเศษของรองเท้ารุ่นนี้คือ ใช้เทคโนโลยีที่ออกแบบมาใหม่ เรียกว่า พรีเดเตอร์ อีลีเม้นท์ Predator® Element ที่ทำให้นักเตะสามารถควบคุมลูกฟุตบอลได้อย่างดีที่สุด

พรีเดเตอร์ อีลีเม้นท์ Predator® Element อยู่ตรงกลางของรองเท้าเชื่อมต่อกับฐานรองเท้าด้วยซีลิโคนยาง ที่ช่วยให้สามารถควบคุมลูกฟุตบอลได้ในทุกสภาพอากาศ การปรับปรุงประสิทธิภาพของ พรีเดเตอร์ ทำให้ อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์ (adipower Predator®) เป็นรองเท้าสตั๊ดที่สมบูรณ์แบบที่สุดในตระกูล พรีเดเตอร์ ที่เคยมีมา

หลังจากที่ได้รองเท้ามา ก็จัดการเปิดกล่องออกมาดู พบว่าสีของรองเท้ารุ่นนี้นั้น เรียดได้ว่าโดนใจผมมากครับ ขาว-น้ำเงินอ่อนๆ ดูดี แม้ว่าผมจะเคยได้ใส่สตั๊ดมาแล้วก็หลายคู่ หลายยี่ห้อ แต่ตัวนี้ผมว่าโดนใจผมมากกว่าที่เคยใส่มา

ผมเชื่อว่าถ้าใครหลายคนได้เห็นสีสันและรูปทรงของรองเท้าแล้ว จะต้องคิดเหมือนผมอย่างแน่นอน

ซึ่งตัวที่ผมได้ทดสอบนี้ ก็มีเจ้า พรีเดเตอร์ อีลีเม้นท์ ที่ว่านี่อยู่ตรงกลางรองเท้าสตั๊ดด้วยครับ

ว่าแล้วก็จัดการสวมใส่และไปทดสอบของจริงกันดีกว่า ซึ่งสนามที่ผมได้ไปทดสอบนั้น เป็นสนามหญ้าเทียมนะครับ เนื่องจากสภาพดินฟ้าอากาศไม่เป็นใจให้ในการเตะสนามหญ้าจริงครับ

ครั้งแรกกับการได้ใส่ อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์ ต้องยอมรับเลยครับว่ารองเท้าเบามากๆ วิ่งได้เบาเหมือนไม่ได้ใส่

ผมเคยใส่ของ อดิดาส ตัวที่เป็นลายคล้ายๆใยแมงมุม สไปเดอร์แมนด์ สีขาว มาก่อน แต่พอมาได้ใส่ตัวนี้ ความรู้สึกผิดกันมากครับ อาจจะเป็นเพราะผมไม่ได้ซื้อตัวท็อปเหมือนกับ อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์ ก็เป็นได้

อาดิพาวเวอร์ พรีเดเตอร์ จะมียางเป็นแถบยาวที่ข้างเท้าด้านในของทั้งสองข้าง เพื่อช่วยในการปั่นไซด์ และจากการลองเตะก็พบว่า มันปั่นได้โค้งมากขึ้นกว่าเดิม สำหรับคนที่ชอบยิงหนัก และเน้นไซด์ ผมว่าลองคู่นี้แล้วจะชอบครับ

แต่ปุ่มรองเท้าที่ออกแบบมาให้เป็นแบบใบเลื่อย อาจจะไม่ถูกใจคนที่ชอบพื้นปุ่มแบบกลมๆซึ่งดูทนทานกว่า

โดยรวมแล้วก็นับว่าเป็นรองเท้าสตั๊ดที่ดีคู่หนึ่ง เหมาะสำหรับคนที่ชอบใส่เบาๆ ชอบปั่นโค้ง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การเลือกซื้อรองเท้าดีๆซักคู่นึงที่จะให้เข้ากับตัวเรามากที่สุด นอกเหนือจากราคาและดีไซน์ของรองเท้าแล้ว ก็ต้องไปลองใส่กันจริงๆก่อนซื้อ ดูว่าคู่ไหนเราใส่สบาย ลองใส่ทั้งสองข้างดูแล้วกระโดน เดิน วิ่งเหยาะๆดูครับว่ามันเหมาะกับเราไหม กัดเท้าไหม เพราะรองเท้าสตั๊ดสมัยนี้ไม่ใช่ถูกๆ

อย่างไรก็แล้วแต่ ของทุกอย่างมันก็อยู่ที่ใจเราว่าชอบไม่ชอบ แล้วคอยพบกับรีวิวรองเท้ากันใหม่นะครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนที่จะสามารถดาวน์โหลดหรือดูไฟล์ที่แนบมา.
หากคุณยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก?กรุณาลงทะเบียน

ฮ่องกง ของเขาดีจริงอะไรจริงครับ ^^ ไปมากี่ทีก็หมดครับเงินอิๆ

สวยจังครับ

แก้ไขล่าสุดโดย iammiamm เมื่อ 2011-9-21 03:35

ผมกำลังจะได้มาเป็นเจ้าของอีกแล้วครับ

กำลังลุ้นอยู่ว่าจะเป็นตัวไหน รอง หรือบ๊วย พี่เขยซื้อให้ครับ ของกำลังเดินทางมาจากฮ่องกง

แต่ตอนนี้ได้ F50 adizero II prime สีฟ้า ของก็อปเกรดเอ มาครอบครองแล้ว

พอดีหายเจ็บแล้วด้วย ไว้เสาร์หน้าถ้าลงชื่อทัน จะเอาไปใส่ครับ
You'll Never Walk Alone

http://image.free.in.th/show.php?id=8eb099206442c282dd8c99214b220074

แก้ไขล่าสุดโดย 9Attz เมื่อ 2011-9-20 17:33

เพิ่มเติมครับ 5 ...
ต้นฉบับโพสต์โดย boy เมื่อ 2011-9-20 17:26

แปะ VDO ให้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย 9Attz เมื่อ 2011-9-20 17:33

เพิ่มเติมครับ 55

ขอพระคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูลดีๆ แบบนี้ครับ

เหมือนจะเคยเห็นพี่เท็นใส่นะครับ แต่เป็นสีน้ำเงินนะ ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่นเดียวกันหรือเปล่า

ขอบคุณที่เอามาแชร์ครับ

ตัวนี้ที่คลับมีใครใส่บ้างยังนะ อยากเห็นตัวเป็นๆ

กลับไปที่รายการ